Trực tiếp SEA Games 28 (10/6/2015): Ánh Viên, Quang Nhật tiếp tục phá kỷ lục

Cập nhật 08:38 ngày 10/06/2015
(Tổng hợp) - Trực tiếp SEA Games 28 (10/6/2015): Ánh Viên tiếp tục khuynh đảo đường đua xanh và phá kỷ lục tại tại nội dung 400m tự do nữ.

TRỰC TIẾP SEA Games 28 ngày 9/6/2015:

****Tiếp tục cập nhật:

Ánh Viên tiếp tục phá kỷ lục

Ánh Viên vừa giành thêm 1 chiếc HCV ở nội dung bơi 400m tự do nữ đồng thời phá kỷ lục tại SEA Games với thành tích 4 phút 08 giây 66.
 
Lâm Quang Nhật đã xuất sắc về nhất đường bơi 1.500m tự do nam với thành tích 15 phút 31 giây 03 và phá kỷ lục SEA Games.
 
Tại vòng loại nội dung 50m bơi bướm nam, Hoàng Quý Phước đã cán đích ở vị trí thứ ba với thời gian 25 giây 25.
 
 
 
 Trong khi đó ở nội dung 200m hỗn hợp nam, VĐV Trần Duy Khôi đã lọt vào vòng thi chung kết với thời gian 2 phút 11 giây 66.
 
Trước đó ít phút, Ánh Viên cũng đã xuất sắc về nhất với thành tích 4 phút 24 giây 83 ở vòng loại nội dung 400m tự do nữ.
 

Điền kinh có HCV thứ 5

VĐV Bùi Thị Xuân đã mang về 1HCB ở nội dung ném lao với thành tích 49m 16.
 
Lê Trọng Hinh đã mang về chiếc HCV thứ 5 cho điền kinh Việt Nam trong ngày thi đấu hôm nay. Trước đó ở nội dung 800m nam, Dương Văn Thái cũng đã về nhất với thành tích 1 phút 51 giây 43. 

Tại nội dung dành cho nữ, Đỗ Thị Thảo đã bảo vệ thành công tấm HCV với thành tích 2 phút 05 giây 22. VĐV Vũ Thị Ly về đích thứ 3 trong thời gian 2 phút 12 giây 36.
 
Ở nội dung 200m nữ, Nguyễn Thị Oanh cũng giành được 1 HCĐ.
 
VĐV Nguyễn Văn Huệ đã mang về cho Điền kinh thêm 1 tấm HCV ở nội dung 10 môn phối hợp nam.
 
Quách Công Lịch vừa đoạt HCB ở cự ly 400m rào nam với 50 giây 29, HCV thuộc về VĐV người Philippines với kỷ lục SEA Games mới.
 
VĐV Lê Trọng Hình đã về nhất tại vòng loại chạy 200m với thành tích 21 giây 13 phá kỷ lục quốc gia (21 giây 25) của chính anh.
 
Trực tiếp SEA Games 28 (10/6/2015): Lê Trọng Hinh phá kỷ lục cá nhân
 
Sau đó, VĐV Quách Thị Lan cũng đã về nhất với thời gian 24 giây 03, phá kỷ lục cá nhân và bước vào vòng thi chung kết ở nội dung 200m nữ. Nguyễn Thị Oanh về thứ 3 với thời gian 24 giây 06 và cũng lọt vào trận tranh huy chương.
 
Chung kết 10.000m nam: VĐV Nguyễn Văn Lai chỉ về thứ 6 với thời gian 32 phút 25 giây 43. Về nhất là người đã thua Văn Lai ở nội dung 5.000m hôm qua - Prayogo Agus với thành tích 29 phút 41 giây 56.

Trong khi đó, Đỗ Quốc Luật về đích thứ 4 với thời gian 30 phút 48 giây 95. Đây là thành tích tốt nhất của anh.

Nguyễn Thị Huyền phá kỷ lục SEA Games

Với thời gian 56 giây 15, VĐV Nguyễn Thị Huyền đã phá kỷ lục SEA Games và mang về tấm HCV đầu tiên cho đội điền kinh Việt Nam ở ngày thi đấu hôm nay.
 
Nguyễn Thị Huyền về nhất sau 56 giây 15, phá kỷ lục SEA Games cũ với 56 giây 78 mà VĐV người Thái Lan Srithoa Reawadee lập năm 1995. Thành tích này cũng giúp kiện tướng Việt Nam đạt chuẩn B Olympic (56 giây 20), đoạt vé đi Brazil dự Olympic Rio de Janeiro 2016.

Pencak Silat có HCV

VĐV Hoàng Quang Trung đã giành được chiếc HCV pencak silat ở nội dung biểu diễn đơn nam. 
 

Thể dục dụng cụ liên tục gặt hái HCV

Ở nội dung nhảy chống nam, VĐV Lê Thanh Tùng đã giành được 15 điểm và mang về tấm HCV đầu tiên cho thể dục dụng cụ Việt Nam. VĐV Hoàng Cương đoạt HCB với 14,933 điểm.
 
Tại nội dung xà kép, Đinh Phương Thành với 15, 833 điểm đã mang về thêm một chiếc HCV. VĐV Phạm Phước Hưng giành HCĐ với điểm số 14,633.
 
Trực tiếp SEA Games 28 (10/6/2015): TDDC liên tục có HCV
 
Trước đó ít phút, Phan Thị Hà Thanh cũng đã giành được 1 HCV ở bộ môn cầu thăng bẳng nữ với 13,996 điểm. Xếp sau là Đỗ Thị Vân Anh với số điểm 13,333.

Boxing lập hattrick HCV

Tại trận chung kết nội dung 75kg, VĐV Trương Đình Hoàng đã xuất sắc mang về 1 HCV sau khi đánh bại Khakhokkhruea.
 
Tại chung kết hạng cân 60kg, VĐV Nguyễn Văn Hải đã không thể vượt qua được VĐV người Philippines và giành HCB.
 
Ở hạng cân dưới 51kg, võ sĩ Nguyễn Thị Yến đã mang về tấm HCV khi đánh bại VĐV người Philippines với tỷ số 2-1.
 
Trực tiếp SEA Games 28 (10/6/2015): Boxing đoạt cú đúp HCV
 
Võ sĩ Lê Thị Bằng cũng đã chiến thắng 2-1 trước VĐV Petecio của Philippines ở trận chung kết hạng cân 54kg để đoạt HCV liên tiếp thứ hai cho boxing VN.

Nguyễn Trung Kiên đối đầu cựu vô địch thế giới Billiard

Tại tứ kết bida nội dung billiard Anh đồng đội nam, Việt Nam đã xuất sắc vượt qua Singapore với tỷ số 3-2 để lọt vào bán kết. Tại bán kết, Bida Việt Nam sẽ đối đầu với đội tuyển Thái Lan lúc 13h.
 
Tuy nhiên, các VĐV Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Trung Kiên và Phạm Hoài Nam đã nhanh chóng để Thái Lan đánh bại với tỷ số 0-3.
 
Trực tiếp SEA Games 28 (10/6/2015): Trung Kiên đối đầu cựu VĐ thế giới tại tứ kết billiard Anh
 
Nguyễn Thanh Bình đánh trận đầu thua nhà vô địch thế giới 2013 Peter Edward nhưng Phạm Hoài Nam thắng lại trận thứ hai trước Yeo Teck Shin. 

Cầu lông

Ở tứ kết cầu lông đồng đội nữ, Vũ Thị Trang tiếp tục thắng ván 2 với tỷ số 21/16 và giành chiến thắng chung cuộc 2-0. 

Hoàng Thiên để thua Indonesia môn quần vợt

Tay vợt Nguyễn Hoàn Thiên đã không thể vượt qua được VĐV người Indonesia Rungkat với tỷ số 0-2 ở vòng 2 nội dung đơn nam. Kết quả các set lần lượt là 3-6, 1-6. 


Bóng chuyền

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đã thi đấu thành công và vượt qua Malaysia với tỷ số 3-0 (kết quả lần lượt là 25-10, 25-15, 25-15).

Bóng rổ

Lần đầu tiên tham dự SEA Games, đội tuyển bóng rổ Việt Nam không có nhiều kinh nghiệm nên đã để thua đội tuyển Philippines với kết quả 55-100.
 


Cập nhật Huy chương của Đoàn thể thao Việt Nam ngày 10/6

-Huy chương Vàng

1. Lê Thanh Tùng (Thể dục dụng cụ)
2. Nguyễn Thị Yến (Boxing)
3. Lê Thị Bằng (Boxing)
4. Đinh Phương Thành - Xà kép ngang (Thể dục dụng cụ) 

5. Phan Thị Hà Thanh - Cầu thăng bằng nữ (Thể dục dụng cụ).

6. Đinh Phương Thành (Thể dục dụng cụ)

7. Nguyễn Thị Huyền (Điền kinh)

8. Nguyễn Văn Huệ (Điền kinh)

9. Đỗ Thị Thảo - 800m nữ (Điền kinh)
10. Dương Văn Thái - 800m nam (Điền kinh)

11. Trương Đình Hoàng (Boxing)

12. Lê Trọng Hinh (Điền kinh)

13. Hoàng Quang Trung (Pencak Silat)

14. Lâm Quang Nhật - 1.5000m nam (Bơi)
15. Nguyễn Thị Ánh Viên - 400m hỗn hợp (Bơi)


-Huy chương Bạc

1. Hoàng Cương (Thể dục cụng cụ )

2. Đỗ Thị Vân Anh - Cầu thăng bằng nữ (Thể dục dụng cụ) .

3. Quách Công Lịch - 400m rào nam (Điền kinh)
4.Nguyễn Văn Hải - Hạng cân 60kg (Boxing)

5. Bùi Thị Xuân (Điền kinh)

- Huy chương đồng

1. Phạm Phước Hưng - Xà kép ngang (Thể dục dụng cụ)

2. Phan Thị Hà Thanh (Thể dục dụng cụ)

3. Đội VĐV gồm Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Trung Kiên, Phạm Hoài Nam - Đồng đội nam (Billiards & Snooker)

4. Vũ Thị Ly (Điền kinh)

5. Nguyễn Thị Oanh (Điền kinh)

 
 

Lịch thi đấu cụ thể ngày 10/6 của đoàn TTVN

Điền kinh:

9:30 110m rào 10 môn PH Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái
9:40 200m năm Loại Lễ Trong Hình
10:00 Ném địa 10 môn PH Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái
10:05 200m nữ Loại Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Oanh
10:45 Nhảy sao 10 môn PH Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái
16:05 Nem lao 10 môn PH Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái
16:10 400m rào nữ Chung kết Nguyễn Thị Huyền
16:25 400m rào nam Chung kết Quách Công Lịch, Đào Xuân Cường
16:30 Nhảy xa nữ Chung kết Nguyễn Thị Trúc Mai, Bùi Thị Thu Thảo
16:40 10000m nam Chung kết Nguyễn Văn Lai, Đỗ Quốc Luật
17:30 1500m 10 môn PH Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái
17:40 Ném lao nữ Chung kết Bùi Thị Xuân
18:05 800m nữ Chung kết Vũ Thị Lý, Đỗ Thị Thảo
18:15 800m nam Chung kết Đường Văn Thái, Lê Thanh Hùng
18:35 200m nữ Chung kết
18:45 200m nam Chung kết

Bóng đá nam

20:30 - 22:15 (B3) Vietnam (B1) Thailand

Bơi lội:

9:00 50m bướm nam Heat 01 Hoàng Quý Phước
9:26 400m tự do nữ Heat 02 Lê Thị Mỹ Thảo, Nguyễn Thị Ánh Viên
9:34 200m hỗn hợp nam Heat 02 Trần Duy Khôi, Phan Gia Mẫn
19:00 50m bướm nam Chung kết
19:18 Trao HC 50m bướm nam
19:25 Trao HC 50m ếch nữ
19:38 1500m tự do nam Chung kết Lâm Quang Nhật
19:58 400m tự do nữ Chung kết
20:16 Trao HC 1500m tự do nam
20:23 Trao HC 400m tự do nữ
20:36 200m hỗn hợp nam Chung kết
21:02 Trao HC 200m hỗn hợp nam

Bóng rổ

09:00-11:00 Nữ Philippine - Vietnam
20:00-22:00 Nam Vietnam - Singapore

Bóng chuyền nữ

10:00 - 11:30 Nữ Vietnam - Malaysia

Billiards Snooker

10:00-13:00 Billiard Team - (QF) x 2 Tứ kết Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Trung Kiên, Phạm Hoài Nam - Singapore
Billiard Team - (QF) x 2 Tứ kết Việt Nam - Malaysia
12:45-13:00 Victory Ceremony for Billiard Double
13:00-16:00 Snooker Double - (F) Chung kết
Billiard Team - (SF) x 2 Bán kết
9 Ball Men's Single - (F) Chung kết
15:40-15:50 Victory Ceremony for 9 Ball Men Single
15:50-16:00 Victory Ceremony for Snooker Double
16:00-19:00 Billiard Team - (F) Chung kết
18:45-19:00 Victory Ceremony for Billiard Team

Cầu lông:

12:00 Đồng đội nữ Tứ kết Nguyễn Thị Sen, Nguyễn Thùy Linh, Phạm Như Thảo, Thái Thị Hồng Gấm, Vũ Thị Trang
17:00 Đồng đội nam Tứ kết Đào Mạnh Thắng, Đỗ Tuấn Đức, Dương Bảo Đức, Lê Hà Anh, Nguyễn Tiến Minh, Phạm Cao Cường, Phạm Hồng Nam

Thể dục dụng cụ:

14:00 - 14:30 Nhảy chống Chung kết Lê Thanh Tùng, Hoàng Cường
14:35 - 15:05 Cầu thăng bằng Chung kết Phan Thị Hà Thanh, Đỗ Thị Vân Anh
15:10 - 15:40 Xà kép Chung kết Đinh Phương Thành, Phạm Phước Hưng
15:45 - 16:15 Tự do Chung kết Phan Thị Hà Thanh
16:20 - 16:50 Xà đơn Chung kết Đinh Phương Thành, Hoàng Cường
16:52 - 17:22 Trao HC

Boxing:

14:15 51kg nữ Chung kết Nguyễn Thị Yến - Philippines
14:30 53kg nữ Chung kết Lê Thị Bằng - Philippines
15:45 60kg nam Chung kết Nguyễn Văn Hải - Philippines
16:30 75kg nam Chung kết Trương Đình Hoàng - Philippines

Pencak Silat

17:30 Tunggal nam Chung kết
19:30 Regu nữ Chung kết
20:30 Ganda nam Chung kết

Bắn cung:

10:00 Cung 1 dây cá nhân nam Loại Nguyễn Thanh Bình, Chu Đức Anh, Đào Trọng Kiên, Nguyễn Văn Duy
Cung 1 dây đồng đội nam Loại Đào Trọng Kiên, Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Văn Duy
Cung 1 dây cá nhân nữ Loại Nguyễn Thị Quyền Trang, Nguyễn Phương Linh, Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào
Cung 1 dây đồng đội nữ Loại Nguyễn Thị Quyền Trang, Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào
Cung 1 dây nam nữ Loại Đào Trọng Kiên, Lê Thị Thu Hiền
14:30 Cung 3 dây cá nhân nam Loại Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Tuấn Anh, Vũ Việt Anh
Cung 3 dây đồng đội nam Loại Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Tuấn Anh, Vũ Việt Anh
Cung 3 dây cá nhân nữ Loại Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền, Nguyễn Thị Nhật Lệ, Nguyễn Thị Thanh Thảo
Cung 3 dây đồng đội nữ Loại Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền, Nguyễn Thị Nhật Lệ
Cung 3 dây nam nữ Loại Lê Ngọc Huyền, Nguyễn Tiến Cương

Tennis

10:00 - 18:00
Đơn nữ Tứ kết
Đơn nam Tứ kết
Đôi nam Tứ kết
Đôi nữ Tứ kết
Đôi nam nữ Tứ kết

Bắn súng

09:00 - 09:50 50m súng trường nữ Chung kết
10:35 - 11:35 Trao HC 50m súng trường nữ
11:00 - 11:50 50m súng trường nam Tạ Ngọc Long
13:00 - 14:00 50m súng trường nam Chung kết
14:30 - 15:30 Trao HC 50m súng trường nam

Bi Sắt

10:00 Đôi nam Loại Ngô Ron, Trần Thạch Lam - Myanmar
10:00 Đôi nữ Loại Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Thi - Singapore
11:30 Đôi nam Loại Ngô Ron, Trần Thạch Lam - Lào
11:30 Đôi nữ Loại Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Thi - Philippines
14:15 Đôi nam Loại Ngô Ron, Trần Thạch Lam - Cambodia
14:15 Đôi nữ Loại Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Thi - Thái Lan
16:00 Đôi nam Loại Ngô Ron, Trần Thạch Lam - Brunei
16:00 Đôi nữ Loại Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Thi - Cambodia
18:30 Đôi nam Loại Ngô Ron, Trần Thạch Lam - Thái Lan
18:30 Đôi nữ Loại Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Thi - Malaysia
20:15 Đôi nam Loại Ngô Ron, Trần Thạch Lam - Malaysia
20:15 Đôi nữ Loại Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Thi - Myanmar

Bowling

10:00 - 13:00 Đôi nữ
14:00 - 17:00 Đôi nam Chung kết Phạm Bảo Kỳ, Nguyễn Thành Phố
14:00 - 17:00 Đôi nam Chung kết Nguyễn Trọng Hiếu, Lê Công Hưng
14:00 - 17:00 Đôi nam Chung kết Lê Thanh Nhã
17:00 - 18:00 Trao HC

Golf

08:00 - 14:09 Cá nhân và đồng đội nam nữ
 
CP
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Theo Đời Sống/Tạp chí Thể thao
Đọc tin mới nhất, tin nhanh nhất, tin tức Đời sống cập nhật 24h tại: DOISONG.VN