Trực tiếp SEA Games 28 (12/6/2015): Teakwondo tiếp tục có HCV

Cập nhật 08:30 ngày 12/06/2015
(Tổng hợp) - Trực tiếp SEA Games 28 (12/6/2015): VĐV Trương Thị Kim Tuyền đã mang về chiếc HCV thứ 5 cho Đoàn thể thao Việt Nam ở nội dung Teakwondo.

TRỰC TIẾP SEA Games 28 ngày 12/6/2015:

****Tiếp tục cập nhật:

Trọng tài chấm điểm sai, Teakwondo được 2 HCV

Hôm nay, Teakwondo Việt Nam đã xuất quân ở nội dung quyền đôi nam nữ, với số điểm 7.885  cặp đôi Nguyễn Minh Tú - Nguyễn Minh Văn đã mang về chiếc HCV đầu tiên cho Teakwondo.
 
Trực tiếp SEA Games 28 (12/6/2015): Teakwondo ra quân, đua xe có HCB
 
Tại môn Taekwondo nội dung biểu diễn đồng đội nữ, Việt Nam đã giành được 7.900 điểm. Tuy nhiên Đoàn thể thao Việt Nam đã yêu cầu BTC thay đổi trọng tài vì nghi ngờ trọng tài người Myanmar chấm điểm sai.
 
Sau khi chờ kết quả tính lại, trọng tài buộc phải cho hai đội VN và Thái Lan thi lại bài quyền số 2. Và Các cô gái Việt Nam đã rất xuất sắc mang về chiếc HCV.
 
Bộ ba VĐV Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng cũng giành HCB khi đứng thứ 2 với 7.720 điểm ở nội dung đồng đội nam.
 
Cuối ngày, Taekwondo Việt Nam tiếp tục đón tin vui khi Trương Thị Kim Tuyền đã về nhất ở hạng cân 46kg nữ và có được chiếc HCV thứ 5 cho Đoàn thể thao Việt Nam.

Nguyễn Thị Huyền đoạt HCV 

VĐV Nguyễn Thị Huyền đã nâng tổng số HCV của Đoàn thể thao Việt Nam lên con số 61 sau khi về nhất ở nội dung 400m nữ với thời gian 52 giây.
 
Cũng tại nội dung 400m dành cho nam, VĐV Quách Công Lịch đã không thể vượt qua được VĐV người Thái Lan và mang về 1 chiếc HCB.
 

Bắn súng có HCV

VĐV Lê Nghĩa đã mang về chiếc HCV thứ 60 cho Đoàn thể thao Việt Nam ở nội dung bắn đĩa bay nam, qua đó san bằng số HCV với Đoàn thể thao Thái Lan.


Golf hoãn thi đấu do thời tiết

Vì lý do thời tiết không đảm bảo nên nội dung thi đấu Golf sẽ được tạm hoãn lại.

Rowing

Cặp VĐV Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo đã về nhất tại vòng loại nội dung thuyền nhẹ đôi nữ 1000m. Nội dung thuyền đơn và thuyền đôi nam đều phải vào tranh vé vớt trong khi thuyền đôi nữ và thuyền nhẹ 4 nam đã xuất sắc lọt vào chung kết.

Đua xe đạp có HCB

Cua rơ Nguyễn Thị Thật đã không thể vượt qua được VĐV Thái Lan và cán đích ở vị trí thứ 2, qua đó mang về chiếc HCB đầu tiên cho Đoàn thể thao Việt Nam ở ngày thi đấu hôm nay.
 
Trực tiếp SEA Games 28 (12/6/2015): Teakwondo lập cú đúp HCV
Ở nội dung cá nhân nam, VĐV Lê Văn Duẩn cũng mang về một chiếc HCB với thời gian 53 phút 46 giây.

Bắn cung vào bán kết

VĐV Nguyễn Tiến Cương của đội bắn cung đã lọt vào bán kết nội dung toàn năng hỗn hợp nam sau khi thắng VĐV nước chủ nhà Singapore Ang Han Teng 140/134. 
 


Cập nhật số Huy chương của Đoàn thể thao Việt Nam ngày 12/6- SEA Games 28

-Huy chương Vàng

1. Nguyễn Minh Tú - Nguyễn Minh Văn (Teakwondo)

2. Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh  (Teakwondo)

3. Lê Nghĩa - bắn đĩa bay Nam ( bắn súng) 

4. Nguyễn Thị Huyền (Điền kinh)

5. Trương Thị Kim Tuyền (Teakwondo)

-Huy chương Bạc

1. Nguyễn Thị Thật (xe đạp)

2. Lê Văn Duẩn - Cá nhân nam tính giờ (xe đạp) 

3. Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng - Taekwondo Đồng đội nam

4. Quách Thị Lan - 400m nữ (Điền kinh)
5. Quách Công Lịch - 400m nam (Điền kinh)
6. Nguyễn Thị Phương - 3000m chướng ngại vật nữ (Điền kinh).
7. Phạm Thị Diễm - Nhảy cao nữ (Điền kinh)
8. Phạm Tiến Sản - 3000m chướng ngại vật nam (Điền kinh)
9. Phạm Văn Lâm - Nhảy xa nam (Điền kinh)
10. Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Khánh Linh, Trần Thị Yến Hoa - 4x100m tiếp sức nữ (Điền kinh)

Lịch thi đấu cụ thể của đoàn TTVN ngày 12/6

Điền kinh:

9:40 400m nam Loại Quách Công Lịch
9:50 Lương Văn Thao
16:00 Nhảy cao nữ Chung kết Dương Thị Việt Anh, Phạm Thị Diễm
16:10 Nhảy xa nam Chung kết Phạm Văn Lâm, Nguyễn Văn Mùa
16:40 400m nữ Chung kết Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan
16:50 400m nam Chung kết
17:00 3000m chướng ngại vật nữ Chung kết Nguyễn Thị Phương, Trương Thị Thúy Kiều
17:30 3000m chướng ngại vật nam Chung kết Phạm Tiến Sản, Lê Trọng Giang
18:10 4x100m tiếp sức nữ Chung kết Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Khánh Linh, Trần Thị Yến Hoa

Bỏng rổ:

10:00 - 12:00 Nam Myanmar - Vietnam

Bóng chuyền:

17:00 - 18:30 Nam Cambodia - Vietnam

Xe đạp:

09:00 - 10:15 Women's Elite (WE): Criterium (CR) Nguyễn Thị Thật
10:45 - 12:30 Men's Elite (ME): Criterium (CR) Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn
12:30 - 13:00 Trao HC

Pencak Silat:

17:20 60-65kg nam Tứ kết Nguyễn Văn Tú - Indonesia
20:40 80-85kg nam Tứ kết Nguyễn Duy Tuyến - Singapore

Taekwondo:

10:55 Đôi nam nữ Nguyễn Minh Tú, Nguyễn Minh Văn
11:55 Đồng đội nữ Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh
12:15 Đồng đội nam Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng
16:00 54kg nam Tứ kết Nguyễn Đình Cường - Philippines
19:00 - 19:30 54kg nam Bán kết
19:45 46kg nữ Bán kết Trương Thị Kim Tuyền
20:15 54kg nam Chung kết
20:30 46kg nữ Chung kết
21:05 - 21:20 Trao HC 54kg nam
21:20 - 21:35 Trao HC 46kg nữ

Bắn cung:

10:00 Cung 3 dây cá nhân nam Vòng 1/8 Vũ Việt Anh - Malaysia
Nguyễn Tiến Cương - Lào
Cung 3 dây cá nhân nữ Vòng 1/8 Nguyễn Thị Kim Anh - Indonesia
Lê Ngọc Huyền - Singapore
14:30 Cung 3 dây đồng đội nam Tứ kết Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cương, Vũ Việt Anh - Indonesia
Cung 3 dây đồng đội nữ Tứ kết Nguyễn Thị Thanh Thảo, Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền - Thái Lan
15:30 Cung 3 dây đồng đội nam nữ Tứ kết Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Thị Kim Anh - Indonesia
09:00 - 10:45 50m súng trường 3 tư thế nữ Loại Nguyễn Thị Ngân, Nguyễn Thị Hằng, Nguyễn Thị Xuân

Bắn súng:

11:45 - 13:00 50m súng trường 3 tư thế nữ Chung kết
13:30 - 14:30 Trao HC 25m súng trường 3 tư thế nữ
11:00 Đôi nữ Bán kết Trần Thị Tâm Hảo, Sỹ Bội Ngọc
Đôi nữ Bán kết Đào Minh Trang, Trương Thị Thanh

Rowing:

10:00 - 10:04 Thuyền nhẹ đơn nam 1000m Nguyễn Văn Linh
10:20 - 10:24 Thuyền nhẹ đơn nữ 1000m Hồ Thị Ly
10:40 - 10:44 Thuyền đơn nam 1000m Nguyễn Văn Hà
11:00 - 11:04 Thuyền nhẹ đôi nữ 1000m Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo
11:20 - 11:24 Thuyền nhẹ đôi nam 1000m Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Đức
11:40 - 11:44 Thuyền đôi nữ 1000m Lê Thị An, Phạm Thị Huệ
12:00 - 12:04 Thuyền đôi nam 1000m Đàm Văn Hiếu, Nguyễn Đình Huy
12:20 - 12:24 Thuyền nhẹ 4 nam 1000m Trần Quang Tùng, Trần Ngọc Đức, Trần Đặng Dũng, Phạm Minh Chính
14:30 - 14:34 Thuyền nhẹ 4 nữ 1000m Cao Thị Hảo, Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Nguyễn Thị Trinh

Bắn đĩa bay:

10:00 - 13:00 Bắn đĩa bay nam Loại Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp
14:00 - 14:30 Bắn đĩa bay nam Bán kết
14:30 - 15:00 Bắn đĩa bay nam Chung kết
15:30 - 16:30 Trao HC

Bi sắt:

10:00 - 11:30 Đồng đội nam nữ Vòng 1 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Singapore
11:45 - 13:15 Đồng đội nam nữ Vòng 2 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Lào
14:15 - 15:30 Đồng đội nam nữ Vòng 3 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Campuchia
16:00 - 17:15 Đồng đội nam nữ Vòng 4 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Myanmar
17:45 - 19:00 Đồng đội nam nữ Vòng 5 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Malaysia
20:15 - 22:00 Đồng đội nam nữ Vòng 6 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Thái Lan

Cầu mây:

15:00 - 16:00 Đội tuyển nữ Bảng A Việt Nam - Myanmar
19:00 - 20:00 Việt Nam - Lào

Bowling:

10:00 - 13:00 Nhóm 5 nam Block 1 Lê Công Hưng, Nguyễn Thanh Nhã, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu, Nguyễn Thành Phố
Nhóm 5 nữ Block 1 Trương Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Ngọc Thư, Nguyễn Thu Huyền
14:00 - 17:00 Nhóm 5 nam Block 2 Lê Công Hưng, Nguyễn Thanh Nhã, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu, Nguyễn Thành Phố
Nhóm 5 nữ Block 2 Trương Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Ngọc Thư, Nguyễn Thu Huyền

Golf:

08:00 - 14:09 Cá nhân và đồng đội nam nữ Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương
Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt.
 
CP
 
 
 
 
 
Theo Đời Sống/Tạp chí Thể thao
Đọc tin mới nhất, tin nhanh nhất, tin tức Đời sống cập nhật 24h tại: DOISONG.VN